ข่าวประชาสัมพันธ์
กิจกรรมถวายเทียนพรรษา ปี 2567
เนื่องในโอกาสวันเข้าพรรษาที่ใกล้จะเข้ามาถึง บริษัท นอร์ธเทิร์น ซิสเต็มส์ คอร์ปอเรชั่น จำกัด ได้นำต้นเงินและเทียนพรรษาเข้าไปถวาย ณ วัดสันทรายมูลและวัดสันทรายหลวง เพื่อสืบทอดประเพณีและเป็นศิริมงคลแก่พระพุทธศาสนา และได้นำภาพบรรยากาศกิจกรรมมาฝากเพื่อน ๆ
NSC.CO.,Ltd มอบอุปกรณ์ ครุภัณฑ์ทางการแพทย์
ทางบริษัท นอร์ธเทิร์น ซิสเต็มส์ คอร์ปอเรชั่น จำกัด ได้มอบอุปกรณ์ ครุภัณฑ์ทางการแพทย์ที่จำเป็นต่อการปฏิบัติหน้าที่ของบุคลากรทางการแพทย์ และนำไปใช้ให้เกิดประโยชน์สูงสุดในด้านการรักษาพยาบาลผู้ป่วยของโรงพยาบาล และเป็นการส่งมอบความปรารถนาดีไปยังบุคลากรทางการแพทย์ร่วมด้วย โดย พ.ญ. นลินทิพย์ ธรรมฤกษ์ฤทธิ์ ผู้อำนวยการ
โรงพยาบาลดอยหล่อ รวมเป็นเงินทั้งสิ้น 155,600. -บาท
กิจกรรมวันสงกรานต์
กิจกรรมรดน้ำดำหัวผู้บริหารบริษัท ในวันสงกรานต์ตามประเพณีไทย เพื่อเป็นการให้สินให้พร และเพิ่มขวัญกำลังใจแก่พนักงาน ในปี พุทธศักราช 2567 นี้